คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

Share
    -MiDNigHT-
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 35
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 6
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Sayaka X Kyoko

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by -MiDNigHT- on Sat Feb 05, 2011 5:17 pm

สำหรับผมนะครับเมะที่ผมชอบ คือ..

Fate Stay Night ครับ !! (เมลผมยังเป็นชื่อเรื่องเรย แต่พิมผิดไปหน่อยนุง แหะๆ =w=" )

ส่วนเหตุผลที่ผมชอบคือ.. ผม..ชอบเซเบอร์ครับ !! (ง่ายดีเนอะ) ไม่ว่ายังไงก็เอาออกจากใจไม่ได้ซะที T^T (เว่อร์ละ)

แก้ไขล่าสุดโดย -MiDNigHT- เมื่อ Tue Mar 15, 2011 10:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    เหรียญ เหรียญ :
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

Re: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Sat Feb 05, 2011 6:03 pm

Suzumiya Haruhi no.......ต่างๆ ครับ

เหตุผลเหรอ

ผมคิดว่านี่เป็น เรื่องที่รวมความเป็น Sci-Fi, comedy, teen-love, action ได้ดีมาก

โดยเฉพาะหลัการ วิธีคิด แนวคิดวิทย์ ปรัชญา ที่ตัวเอกและผองเพื่อนไม่ปกติทั้งหลาย นำมาเป็นตัวดำเนินเริ่อง

ผมชอบเอาเรื่องพวกนี้ไปคิดต่ออะนะ เป็นความชอบส่วนตัว

เป็นเรื่องที่เพิ่มรอยหยักในสมองได้เป็นอย่างดี

เนิ้อเรื่อง การดำเนินเรื่องก็สนุก น่าติดตาม

และโดยส่วนตัวชอบ Nagato Yuki ครับ^^

ปล. ผมอ้างอิงจากเวอร์ชั่นนิยายนะ แต่ในเมื่อมีเมะก็หยวนๆละกัน^^

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor

alover01
    ผู้มาเยือน

Re: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by alover01 on Sat Feb 05, 2011 8:27 pm

sora no otoshimono

และ

angel beats

และ

is infinite stratos

และ ล่าสุด

Yumekui Merry

ไอดี alover017

blockhac
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by blockhac on Sun Feb 06, 2011 2:25 pm

ถ้าให้พูดถึงเรื่องที่ชอบที่สุดจริงๆก็คงเป็น เมะ จากค่าย KEY อะครับ
    ทุกเรื่องนี้ ดูแล้วน้ำตาตกทุกที ทำได้ซึ้งมากๆเลยครับ
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง Kanon 2006 AIR หรือจะ Clanned (พิมพ์ถูกป่าวหว่า)
    ก็ประมาณนี้แหละครับ

ปล.Username blockhack 7/10

gunkung1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gunkung1 on Sun Feb 06, 2011 4:59 pm

ผมชอบ One piece มากที่สุดคับผม ผมดูมาตั้งแต่ผม 10 ขวบ ตอนนี้ยังชอบอยู่เลยมันสนุกมากเนื้อหาดีได้ใจจิงๆ

ID : gunkung12 4/10
    looknung
    Semi Pro
    Semi Pro

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 280
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 94
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 38
    วันเกิด วันเกิด : 23/02/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/10/2010

ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Rin-Len

ตั้งหัวข้อ by looknung on Sun Feb 06, 2011 10:11 pm

One piece ดูมานานละครับชอบมากมาย หนึ่งเดียวในดวงใจ(หุหุ สาวๆก็เซ็กซีั่)

เนื้อเรื่องก้อดี วางแบบดีโคตรๆ อ.โอดะ บันไซๆ

???????A
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????A on Mon Feb 07, 2011 5:38 pm

เรื่องจริง เพราะดี

mikijung
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by mikijung on Mon Feb 07, 2011 7:34 pm

shugochara เจ้าค่ะ

gearmua1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gearmua1 on Fri Feb 11, 2011 2:24 am

แล้วแต่แนวอ่ะครับ ชอบหลายเรื่องเลย sora no otoshimono , one piece, bleach

id : gearmua

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Fri Feb 11, 2011 8:09 am

อนเมะทุกเรื่องจากค่าย Key ครับ คงไม่ต้องบรรยายเหตุผลมากโดยเฉพาะเนื้อเรื่องที่ครบรสชติ และสุดสแนประทับใจ โดยเฉพาะ Clannad ที่ชอบมากที่สุด สมกับเป็นอนิเมะที่เป็นตัวแทนของคำว่าครอบครัวจริงๆ

gearmua1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gearmua1 on Fri Feb 11, 2011 7:59 pm

นึกขึ้นได้ว่าไม่ได้บอกเหตุผลเลยมาเพิ่มเติมเนื่องจากแก้ไขของเดิมไม่ได้
    sora no otoshimono ชอบตรงความหื่นสุดๆของพระเอก บวกกับความฮา รวมทั้งชอบ อิคารอสด้วยครับ
    ส่วน one piece, bleach เนื่องจากติดตาม มังงะอยู่ตลอดก็เลยดู เมะไปด้วย

ครบ 10 กระทู้แล้วจ้า

id : gearmua

kensarut
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by kensarut on Sat Feb 12, 2011 8:52 pm

ที่สุดในชีวิต ต้อง gundam เลย ภาคที่ชอบสุดๆ เป็น 00 ครับผม

เพราะ ปกติ เรื่อง gundam ชอบใช้ ฉาก ซ้ำ ตอนต่อสู้ เกือบๆ ทุกภาคเลย ยิง ภาค gundam seed นี่ ทั้ง seed destiny ก็ด้วย ภาพ เดิมๆ ท่าเดิมๆ
    และก็ เพราะ เพลง OST ของเรื่องนี้ก็ โดนใจผม ด้วย เช่น เพลง ของ UVERworld กับ ดีไซด์ หุ่น ของแต่ละภาค ชอบที่สุดเป็น Harute ของ ภาค 00
    the movie นะครับ กับที่นั่งคนขับ คู่ (เหมือนคู่รัก) gundam gundam~~~
    Synyster
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 46
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -40
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 4
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 15/01/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Asakura Otome

ตั้งหัวข้อ by Synyster on Sat Feb 12, 2011 9:27 pm

ชอบหลายเรื่องครับ
    to aru majutsu no index
    infinite stratos
    beelzebub
    kaichou wa maid sama

ที่ชอบเพราะ สนุก มันส์ สาวสวยๆเพียบ

เรื่องที่สนุกแต่ผมไม่ดูเพราะอ่านมังงะแล้ว ก็เช่น
    one piece,bleach สนุกก็จริง แต่ตอนมันเยอะ
    สำหรับผมอนิเมะต้องไม่เกิน 26 ตอน กำลังดี

munuku
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by munuku on Sun Feb 13, 2011 11:31 am

School rumble
    To aru Index
    ถ้าเรื่องแรกก็เรื่อง ออเร้นโรด

munukuji

remember
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by remember on Mon Feb 14, 2011 8:42 am

AIR ครับ ยังไม่มีเรื่องไหนโค่นบังลังเรื่องนี้ออกจากใจผมได้มีใกล้เคียงกันหน่อยก็ มือขวากับขาโจ๋ และ Kanon

ID:remember1

tasannoy
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by tasannoy on Tue Feb 15, 2011 3:05 am

แบบเมะนี้ก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน(พอดีดูเยอะมาก)
    แต่มังงะคงต้องIchigo100%เรื่องนี้อ่านไปตอนแรกๆเหมือนจะแค่เซอร์วิสไปวันๆ
    แต่พออ่านเล่มหลังๆให้ข้อคิดมากกว่าที่คิดทั้งการล่าตามความฝันและอีกหลายๆอย่าง

tasannoy5678

??????
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ?????? on Wed Feb 16, 2011 12:54 pm

ตอบยากจังมีหลายเรื่องครับ

1. gundam ดูแล้วชอบเกือบทุกถาคเลยครับแต่หลักๆจะชอบพวก UC เช่น Z,0083,unicorn
    2.Macross frontier เพลงเพราะดี

แนวอื่นๆก็ดูนะครับแต่สองเรื่องนี้ดูซ้ำบ่อยสุด

user: gttle เกิน 10 แล้วนะจ้า

nn1234
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by nn1234 on Thu Feb 17, 2011 5:36 pm

ที่ชอบที่สุดในชีวิตคงไม่มีเรื่องเดียว แต่ที่ทั้งชอบและขอบคุณมีเรื่องเดียวคือ Vampire Knight /Vampire Knight Guilty
    ไม่คิดว่าตัวเองจะกลายเป็นสาวก anime ขนาดนี้ ถ้าไม่ได้ดูเรื่องนี้ก็ไม่คิดว่าจะมีเรื่องอื่นๆตามมา

ID - zzzk1234

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Mon Feb 21, 2011 2:31 pm

อนเมะทุกเรื่องจากค่าย Key ครับ คงไม่ต้องบรรยายเหตุผลมากโดยเฉพาะเนื้อเรื่องที่ครบรสชติ และสุดสแนประทับใจ โดยเฉพาะ Clannad ที่ชอบมากที่สุด สมกับเป็นอนิเมะที่เป็นตัวแทนของคำว่าครอบครัวจริงๆ ( Angel Beats! ก็ชอบนะ )

ID: TUM / Nijino Saki FC. ( คราวที่แล้วลืมใส่ ID )
    mitsukisan
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 25
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 24
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/01/2011

ตั้งหัวข้อ by mitsukisan on Mon Feb 21, 2011 7:15 pm

อยู่สายเกือบทุกสายแต่เน้นสุด จะเป็นฮีลลิ่ง aria ชอบแนวสบาย ๆ แต่หลายคนบอกว่าดูแล้วจะหลับ(ฮา)

chokzee
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 12
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -18
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/02/2011

ตั้งหัวข้อ by chokzee on Tue Feb 22, 2011 3:11 am

ก็มีชอบหลายเรื่องนะครับ ก็คือ
    Kore wa Zombie desu ka
    Infinite Stratos
    Amagami SS
    School day
    To Aru Majutsu no Index
    Sekirei
    Level E
    Motto To LOVE-Ru -Trouble
    Sora no Otoshimono Forte
    Naruto
    Yosuga no Sora
    Bleach
    Air Gear
    Gosick
    Cencoroll

ตอบยากมากครับว่าเรื่องไหนชอบมากที่สุด

sadaharu
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 1
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/02/2011

ตั้งหัวข้อ by sadaharu on Thu Feb 24, 2011 11:39 pm

bakemonogatari

ชอบทุกอย่างของเรื่องนี้ครับ ตัวละคร การนำเสนอ ดนตรี และอื่นๆ คือมันลงตัวหมดทุกอย่าง ^ ^
    accelerator
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 15
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -25
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 01/02/2011

ตั้งหัวข้อ by accelerator on Sat Feb 26, 2011 4:56 pm

มีมากมายจนบอกไม่หมด
    ให้ตัดต้นไม้ทั้งโลกมาทำกระดาษก็บอกไม่หมด
    (พูดเล่น ตามจริงน่าจะได้สัก2แผ่น)
    แต่ที่แน่ๆ ถ้าให้ตอยเรื่องเดียว ก็ต้องเรื่องนี้
    To Aru Majutsu no Index
    Suzaku
    Admin
    Admin

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 584
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 1459
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 154
    วันเกิด วันเกิด : 07/10/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/08/2010

ตัวละคร ตัวละคร :

ตั้งหัวข้อ by Suzaku on Sat Feb 26, 2011 9:35 pm

ชอบที่สุดก็ คือ

นี่ไงละครับ

พบเจอภาพเสียลิงค์เสีย แจ้งไปทางPMของผู้โพสและทีมงานจะได้แก้ไขให้ได้อย่างรวดเร็ว

กรุณากดมุมขวาบนครับ เพื่อเป็นกำลังใจให้ Suzaku อัพต่อครับ
    Yoota
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 8
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -20
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 02/03/2011

ตั้งหัวข้อ by Yoota on Wed Mar 02, 2011 5:20 pm

ชอบเกือบทุกเรื่องอ่ะครับ แต่ชอบสุดคงเป็น Macross Fontier

เวลาขณะนี้ Sat Dec 15, 2018 12:27 pm