คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

Share
    -MiDNigHT-
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 35
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 6
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Sayaka X Kyoko

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by -MiDNigHT- on Sat Feb 05, 2011 5:17 pm

First topic message reminder :

สำหรับผมนะครับเมะที่ผมชอบ คือ..

Fate Stay Night ครับ !! (เมลผมยังเป็นชื่อเรื่องเรย แต่พิมผิดไปหน่อยนุง แหะๆ =w=" )

ส่วนเหตุผลที่ผมชอบคือ.. ผม..ชอบเซเบอร์ครับ !! (ง่ายดีเนอะ) ไม่ว่ายังไงก็เอาออกจากใจไม่ได้ซะที T^T (เว่อร์ละ)

แก้ไขล่าสุดโดย -MiDNigHT- เมื่อ Tue Mar 15, 2011 10:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    tsukaima
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -32
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/02/2011
    เหรียญ เหรียญ :

Re: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by tsukaima on Wed Mar 02, 2011 5:23 pm

ชอบ Zero no Tsukaima มากครับ ชอบมาดั่งเดิม

ส่วนตอนนี้ก็ คงเป็น Is Infinite Stratos อ่ะครับกับ Kore wa Zombie desuka
    shirahime
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 23
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -39
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 27/12/1993
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 27/02/2011

Re: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

ตั้งหัวข้อ by shirahime on Sun Mar 06, 2011 8:03 pm

มันมีหลายเรื่องเลยอ่ะ
    แต่ให้ชอบที่สุดในตอนนี้คงจะเป็น

Kuroshitsuji II

เพราะภาพและCG สวยมาก เนื้อเรื่องก็ได้ใจสุดๆ (ได้ใจฉันคนเดียวป่ะเนี่ย)

รองลงมาคงเป็น
    Code Geass
    Gundam Seed , Seed Destiny

ล่าสุดที่(พระเอก)กำลังครองใจคือ Star Driver พระเอกน่ารัก (เพ้อ~)

/me โดนยันกลิ้ง
    จะพิมพ์มาทำไมมากมาย เขาถามแค่ชอบที่สุดเว้ย
    peach170
    DJ
    DJ

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 72
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -164
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/02/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Kotiya Sanae

ตั้งหัวข้อ by peach170 on Tue Mar 08, 2011 5:47 pm

1.yosuga no sora ครับสาเหตุคือ โซระน่ารักมากมายและซึนด้วยบทซึ้งก็สุดยอดมีหลากหลายรูปแบบด้วยครับผมชอบทั้งคุณหนู กับโซระครับ แล้วก็ มันช่างค้ำคอรรรร์
    2.Infinite Stratos ผมชอบแนวๆๆ gundam พวกหุ่นรบอยู่แล้วครับ ยิ่งเป็นฮาเร็ม โมเอะๆ ด้วยแล้วยิ่งชอบมากๆๆเดลยครับ
    3.princess lover เรื่องนี้ผมชอบหมดทุกตัวละครเลยครับดำเนินเรื่องได้ดีมากมาย

ส่วนเรื่องที่ผมชอบที่สุดคือ.
    .
    ..
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ..
    .
    .
    .
    .
    ..
    คือ yosuga no sora อ่ามันช่างค้ำคอร์ มากมาย
    peach170
    DJ
    DJ

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 72
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -164
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/02/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Kotiya Sanae

ตั้งหัวข้อ by peach170 on Tue Mar 08, 2011 5:48 pm

โอะ ลืมบอกไปครับผมก็ชอบเรื่อง
    Code Geass ด้วยแนวใช้ความคิดพระเอกชั่วๆๆแบบเนี้ยผมชอบเหมือนกัน
    ส่วน Gundam Seed Destiny ก็สนุกดีแต่ไม่ถึงกับชอบครับ
    gelidus
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 21
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -13
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/01/2011

ตั้งหัวข้อ by gelidus on Tue Mar 08, 2011 8:21 pm

ชอบ angel beats ค่ะ เพราะว่ามันมีทั้งฮาแล้วก็เศร้าดี ^ ^
    kanadezaza
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 61
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -83
    วันเกิด วันเกิด : 23/01/1998
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/03/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Tachibana Kanade

ตั้งหัวข้อ by kanadezaza on Tue Mar 29, 2011 1:06 pm

ต้องangel beatsงับ ส่วนเหตุผมที่ชอบก็มันประทัยใจครับ ดูกี่ทีๆ ก็น้ำตาไหลงับ ชอบคานาเดะที่สุด

Kow_Niaw
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -196
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 16/01/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Furukawa Nagisa

ตั้งหัวข้อ by Kow_Niaw on Fri Apr 15, 2011 3:51 pm

ผมชอบ clannad ทั้ง2ภาคเลย แต่ชอบภาค2ตรงเนื้อเรื่องพระเอกกับลูกมากที่สุดครับ

เพราะดูแล้วทั้งซึ้งและเศร้าที่สุดเลย โดยเฉพาะ เรื่องความสัมพันธ์ของพระเอกกับลูกและพ่อพระเอก

ใครน้ำตาไม่ไหลก็แปลกละครับ^^
    nephro
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 3
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -18
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 16/04/2011

ตั้งหัวข้อ by nephro on Sun Apr 17, 2011 9:31 am

ชอบ Lotte no Omocha ! ที่ สุดเลย
    DOMEz
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 18
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -30
    วันเกิด วันเกิด : 11/01/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 05/04/2011

ตั้งหัวข้อ by DOMEz on Thu Apr 21, 2011 9:08 am

zero no tzukaima เพราะ เรื่องแรกที่ดู แล้วก้เพราะ หลุยส์ น่ารัก >< ชอบๆ 5555

555555555555555555555 5 5 55 5 :D
    DevilNoCry
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 19
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 17
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 01/05/2011

ตั้งหัวข้อ by DevilNoCry on Mon May 02, 2011 3:29 pm

angel beatsคับ เพราะมันมีทุกรสคับ (โหด มัน ฮา เศร้า)
    และพอเริ่มเรื่องพระเอกก็เล่นโดนคานาเดะแทงทะลุหัวใจเลย
    rookierabbit
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 38
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -23
    วันเกิด วันเกิด : 05/01/1998
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 27/05/2011

ตั้งหัวข้อ by rookierabbit on Fri May 27, 2011 9:47 pm

ชอบเรื่อง To Aru Majutsu no Index ค่ะ
    เหตุผลเหรอ?! อืม..ตอบได้ว่าเพราะบิริบิริกับลาสท์ ออเดอร์น่ารัก
    แล้วก็ซึจิคามิโดะ(อะไรนี่แหละ จำชื่อไม่ค่อยได้) เท่เจ้าค่ะ!!

nainit
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 6
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -33
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/06/2011

ตั้งหัวข้อ by nainit on Mon Jun 13, 2011 10:18 am

ชอบแนวรักๆแนวโรงเรียนอย่าง kimi ni todoke และแนวสู้กับภูติผีอย่าง นูระริเฮียง ครับ
    princeaok
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 32
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/06/2011

ตั้งหัวข้อ by princeaok on Tue Jun 21, 2011 7:05 pm

.hack Quantum เกี่ยวกับเกมส์ออนไลน์ครับชอบ
    Amagami SS ตอนแรกจะไม่สนแล้วเพราะเป็นเรื่องรัก แต่พอได้ลองดูแล้วมันติดอย่างไม่มีเหตุผลอะ
    Ghost Hunt ลึกลับปรากฏการณ์วิญญาณ ดูแล้วหลอนดี
    Hakuouki ชายทั้งเรื่องไม่เป็นไรไม่ถือชอบตรงที่ รู้ว่าตนไม่ชนะสงครามแต่ก็จะสู้ แสดงให้เห็นถึงความไม่ยามแพ้ สุดท้ายก็ตายกันยกทีมไม่ยุติธรรมเลย

และอีกอย่างก็คือ Letter Bee เรื่องนี้ชอบเพลงเปิด 1 กับเพลงปิด 2 ครับ ไม่มีไรมาก

shadowdark124
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -74
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 29/06/2011

ตั้งหัวข้อ by shadowdark124 on Wed Jun 29, 2011 3:21 pm

Code Geass
    Mahou Shoujo Madoka Magica
    เนื้อหาน่าติดตาม ตอนจบซึ้งมาก
    ismin
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 22
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -4
    วันเกิด วันเกิด : 02/05/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 03/07/2011

ตั้งหัวข้อ by ismin on Sun Jul 03, 2011 4:09 pm

>>Touhou<<

เหตุผลที่ชอบ: เรมิเลีย นั้นแหละ หุหุ

Pikaphu
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/07/2011

ตั้งหัวข้อ by Pikaphu on Sat Jul 09, 2011 1:03 am

Skip Beat ครับ นี่คือที่สุดของ anime เลย ทั้งเนื้อเรื่องและข้อคิด ตัวละครได้เต็มจากผมแค่เรื่องเดียว หึๆ

aom-saku
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 7
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -44
    วันเกิด วันเกิด : 19/02/1999
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/07/2011

ตั้งหัวข้อ by aom-saku on Thu Jul 14, 2011 5:23 pm

สาวน้อยจอมเวทย์นาโนฮะเพราะสนุกเป็นเรื่องที่ไม่มีวันลืมเลย
    OrchidGiRL
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 3
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 01/08/2011

ตั้งหัวข้อ by OrchidGiRL on Mon Aug 01, 2011 7:53 pm

เรื่อง Natsume Yuujinchou ๕
    ไม่ใช่แค่ชอบ แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เรารักที่สุดในชีวิตเลยล่ะ nm_01 nm_01
    worldwariii
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 71
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 16
    วันเกิด วันเกิด : 08/10/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/08/2011

ตั้งหัวข้อ by worldwariii on Mon Aug 08, 2011 12:09 am

ของผมนะครับ
    1.Gundam ทุกภาค
    2.Fate ทุกบท
    3.Code Geass ทั้ง 2 ภาคเลย
    4.Infinite Stratos
    kirayamatosd
    Senior
    Senior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 80
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -212
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 08/12/2010

ตั้งหัวข้อ by kirayamatosd on Sat Aug 20, 2011 12:05 pm

Sora no Otoshimono Only!!!!
    ผมชอบเพราะอะไรก็ไม่รู้เหมือนกันแค่รู้ว่าชอบที่สุดเท่านั้นแหละครับ
    ที่แน่ๆคือรักอิคารอสที่สุดเลย!!! nm_01

hackhorl
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -8
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/08/2011

ตั้งหัวข้อ by hackhorl on Mon Aug 22, 2011 12:28 pm

Ouran hostclub ชมรมรัก คลับมหาสนุก ชอบมากเลยสำหรับเรื่องนี้
    ghost666
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 14
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -86
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/10/2011

ตั้งหัวข้อ by ghost666 on Tue Nov 15, 2011 8:32 pm

อันตัวกระผมนั้นต้อง Kore wa Zombie desu ka ? ครับ ดูเมะมาก็เยอะนะแต่เรื่องนี้โดนสุดครับ
    โหด บู๊ เศร้า มัน ฮา มีหมด 55555 nm_19
    necromancerv
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 10
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -128
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/09/2011

ตั้งหัวข้อ by necromancerv on Sat Nov 19, 2011 12:39 pm

Code:
    [b]Chobits ครับ ชอบตลอดกาล และตลอดไป  :nm_06: [/b]
    BlueExO2C!$Tz
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 43
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 90
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 53
    วันเกิด วันเกิด : 28/09/1999
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 04/12/2011

ตั้งหัวข้อ by BlueExO2C!$Tz on Mon Dec 05, 2011 9:25 pm

ชอบ K-ON กับ Slamdunkอ่าครับ
    เอ่อ... ส่วนK-ON ก็ตัวละครน่ารักดีครับ เนื้อเรื่องก็สนุกดีครับ
    ส่วนSlamdunk ก็วาดภาพได้เหมือนจริงมากครับ
    kchan
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 5
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 6
    วันเกิด วันเกิด : 20/04/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/01/2012

ตั้งหัวข้อ by kchan on Sat Jan 07, 2012 8:07 pm

สำหรับผม ชอบเื่รื่อง Fate/Stay Night มากที่สุดครับ
    เหตุผล;สนุกมากครับ ที่สำคัญ ชอบเซเบอร์ที่สุดต้องดูหน้าทุกวันเลยหละ่!
    รองลงมาก็ Angel Beats!
    เหตุผล;สนุกและซึ้ง และที่สำคัญ ชอบคานาเดะรองจากเซเบอร์นี่แหละครับ!
    ปล.ชีวิตวัยเรียนผมจะรอดมั้ยเนี่ย nm_04 "otaku" ซะขนาดนี้ nm_02

เวลาขณะนี้ Sat Dec 15, 2018 12:30 pm