เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน 600010

เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน 600010

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เข้าสู่ระบบ(Log in)

descriptionเอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน Emptyเอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

more_horiz
เอ่อ...คือแบบว่าฉันเรียนดนตรีไทยค่ะ แล้วบางวันฉันก็มาเช้าเป็นคนแรกค่ะ ตรงบันไดชั้น 3 บางครั้งเราได้ยินเสียงฆ้องวงเล่น
เองบ้างน่ะคะ พี่ๆเองก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน "เมื่อกี้นี้มีคนมาเล่นฆ้องรึเปล่า" มันเกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้ว แล้วส่วนมากคนที่ได้ยิน
จะมาคนเดียวซะมากกว่า เวลาก่อน 6 โมงครึ้ง บางครั้งก็รู้สึกเหมือนมีคนมานั่งข้างๆ หรือข้างหลัง ได้แต่ตัวแข็งทื่อเป็นท่อนไม้กลัว
จนทำอะไรไม่ถูก แล้วเพื่อนที่เรียนดนรีไทยรุ่นเดียวกันไม่มีใครอยูููู่ห้องเดียวกับเราเลยค่ะ มีแต่ห้อง 1 กับ ห้อง 2 เราอยู่ห้อง 3
ก็คิดว่ารอให้ใครมาเปิดห้องก่อนแล้วค่อยไปดีน้า แต่เวลารอนั้นมิใช่น้อยๆเลย แถมน่าเบื่ออีกด้วยค่ะ
คิดว่าฉันควรทำยังไงดี
ขอคำแนะนำด้วย...
มันหดหู่ยังไงชอบกล... nm_17

descriptionเอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน EmptyRe: เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

more_horiz
ช่วยตอบ...ด้วย...สิ....

descriptionเอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน EmptyRe: เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

more_horiz
ก็เดินเข้าไป ดูให้เห็นกับตาเลย ครับ

more_horiz
หูยยยยยยยยยย สยองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

more_horiz
ง่ายๆ ถ้าเป็นแบบนั้นโกยลูกเดียว nm_17
ล้อเล่นครับ ถ้าเป็นแบบนั้นส่วนมากมักจะมาจากความคิดเราเอง nm_25
ที่ตัวแข็งทือนั้นมักจะเกิดมาจากสภาวะจิตใจที่ตืนกลัว คิดว่าด้านข้าง หรือด้านหลังเรามีสิ่งที่เหนือธรรมชาติอยู่
และที่ได้ยินเสียงฆ้องดังนั้นครูคงเปิดเพลงฟังเล่นอยู่มั้ง nm_10 (คิดแบบให้กำลังใจตัวเองเข้าไว้)
แต่ถ้าไม่ไช่ทั้งสองอย่างก็ แนะนำว่าอย่ากลัว เพราะว่าผีน่ะจะไปหลอกเฉพาะคนที่กลัวเท่านั้น nm_06
หลักฐานคือ ครั้งหนึ่งผมเคยไปนอนวัดกับเพื่อน 4 คน กับพี่สาว
เพื่อนผม 4 คนนั้นเฝันเจอผี แต่ผม กับ พี่สาวกลับหลับสบาย ไม่เจออะไร nm_01
ผมก้เลยคิดว่าผีน่ะ จะหลอกเฉพาะคนที่กลัวผีเท่านั้น ส่วนคนที่ไม่กลัวมักจะไม่เจอ nm_22

more_horiz
โจ๊ะ พรึมๆ - -

more_horiz
ขอเชิญคุณเรียว5555+ ถ้าเป็นผมนะจะมาสายๆให้คนอื่นเป็นหน่วยกล้าตาย nm_25
privacy_tip Permissions in this forum:
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
power_settings_newLogin to reply