หอนอน สยองขวัญ 600010

หอนอน สยองขวัญ 600010

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เข้าสู่ระบบ(Log in)

descriptionหอนอน สยองขวัญ Emptyหอนอน สยองขวัญ

more_horiz
โรงเรียนที่ผมอยู่เป็นโรงเรียนประจำที่อยู่ติดกับภูเข้า แล้วพอตอนเช้านักเรียนทุกคนก็เดินไปที่ตึกเรียนเพื่อเตรียมตัวเรียนหนังสือ แต่พอดีผมลืมการบ้านไว้ที่หอ เลยขออนุญาตอาจารย์ ไปหอพักเพื่อไปเอาการบ้านที่ลืมไว้ พอผมไปถึงหอพักผมได้เดินเข้าไปข้างใน ด้านในหอพักจะดูเก่าแก่เพราะถูกสร้างมาเป็นเวลานาน บันไดทำจากไม้เก่าๆ เวลาเดินจะมีเสียงเอียดอาดน่ารำคาญ แต่ความรู้สึกแรกตอนผมเดินเข้ามาคือ ด้านในหอมันมืดมาก แปลกตอนที่ ผมอยู่ด่านนอกมันยังสว่างอยู่เลยแต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร ผมจึงรีบขึ้นไปเอาของแล้วรีบลงจากหอพัก พอตกเย็นผมก็ได้กินข้าวเย็นเรียบร้อยแล้ว พอมาถึงหอพักก็ประมาณ หกโมงครึ่ง ท้องฟ้าเริ่มมืดลงแล้วอยู่ๆผมก็รู้สึกเหมือนกับว่ามีคนจองมองเราจากในหอพักที่ปิดไฟมืดสนิท แต่ผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เลยไม่สนใจอีก แต่ที่ผมต้องกลัวสุดๆคือ ตอนประมาณตีหนึ่งถึงตีสอง ผมรู้สึกหนักๆเลยจะพยายามลุกแต่ไม่สามารถลุกได้ผมดิ้นสุดแรงแต่ก็ไม่ขยับ แล้วพอผมลืมตาขึ้นมาผมถึงขั้ตาค้างเพราะว่าภาพที่ผมเห็นคือเงา ลางๆของผู้ชายเหยีบหน้าอกผมอยู่แล้วพูดภาษาที่ผมฟังไม่ออก ผมเริ่มรู้สึกหายใจไม่ออก อึดอัดแต่แล้วพอผมท่องบทสวดมนด์ ไปเรื่อยแล้วอยู่ๆเงานั้นก็เหยีบแรงยิ่งขึ้นแล้วสแยะยิ้มให้ผม ผมกลัวมาก จนสุดท้ายผมนึกถึงพระอาจารย์ท่านหนึ่งได้ ผมจึงนึกถึงท่านแล้วอยู่ๆเงานั้นก็หายไป เช้าวันรุ่งขึ้นผมเล่าเรื่องที่ผมเจอเมื่อคืนให้เพื่อนฟัง แต่ไม่มีใครเชื่อ จนมาถึงคืนที่สอง เพื่อนผมมันเล่าให้ฟังว่าตอนที่มันไปเข้าห้องน้ำไปทำธุระสวนตัวตอนดึก มันได้ยินเสียง "เปิดไม่ออก ช่วยด้วย" เป็นเสียงของเด็ก แต่เป็นเสียงที่แผวมาก พอ เพื่อนของผมเดินไปที่ห้องน้ำที่ปิดประตูเพียงห้องเดียว แล้วพอมันเปิดประตูเข้าไปมันก็ล้มลงกับพื้นกับภาพที่เห็น มันบอกว่า เป็นเงาของเด็กผู้ชายอายุประมาณ หกปีได้ กระโจนออกมาหาเข้าแล้วอยู่ๆก็หายไป แต่เสียงนั้นยังคงดังอยู่เรื่อยๆ จนมันทนไม่ไหวรีบวิ่งลงไปด้านล่าง พอทุกคนได้ฟังก็เชื่อเลยไป หาอาจารย์หอ ถามเกียวกับที่นี้ แต่อาจารย์ไม่บอก นักเรียนทุกคนเลย กลับไปในชั้นตอน แล้วตอนดึกๆก็ได้ยินเสียงอาจารย์หอร้องด้วยความทรมาณ ทุกคนจึงลงไปดู พอเปิดประตูเข้าไปก็เห็นห้องของอาจารย์เต็มไปด้วยเลือดสีแดงฉานทั่วห้อง ทุกคนต่างหวาดกลัวกับสิ่งที่เกิดขึ้น แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นนักเรียนทังหมดได้กลับไปบ้านเพื่อป้องกันอาการทางจิต แต่ก็ไม่พนเพราะเพื่อนคนหนึ่งชักตายตอนกลับบ้าน แล้วอยู๋ๆเพื่อนที่ไปเทียวทะเลก็หายสาบสูญ เอาละทุกคนในสายชั่นเริ่มจากไปที่ละคน ทีละคน ตัวผมเองก็เกือบตายมาครั้งหนึ่ง แล้วอีกไม่นานนักเรียนทั้งหมด ก็อาจจะตายทั้งหมดก็เป็นได้ (ไม่ต้องอะไรกับเรื่องนี้มาก ขอแค่ คำติชมเท่านั้นครับ)

descriptionหอนอน สยองขวัญ EmptyRe: หอนอน สยองขวัญ

more_horiz
จะไม่คิดได้ไงเล่า สยองนะสยอง ว่าแต่มันเป็นเรื่องจริงป่าว

descriptionหอนอน สยองขวัญ EmptyRe: หอนอน สยองขวัญ

more_horiz
มันก็เกือบอะครับ
nm_05

more_horiz
ถ้าเป็นเรื่องจริงคงสยองน่าดู nm_02

more_horiz
ผมก็ว่างั้นละครับ
nm_02

more_horiz
ผมก็ว่างั้นละครับ
nm_02

more_horiz
สยองขวัญคับ nm_04 ขอบคุณที่เล่าให้ฟัง
privacy_tip Permissions in this forum:
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
power_settings_newLogin to reply