คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ 600010

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ 600010

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เข้าสู่ระบบ(Log in)

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

power_settings_newLogin to reply
kchan
BlueExO2C!$Tz
necromancerv
ghost666
hackhorl
kirayamatosd
worldwariii
OrchidGiRL
aom-saku
Pikaphu
ismin
shadowdark124
princeaok
nainit
rookierabbit
DevilNoCry
DOMEz
nephro
Kow_Niaw
kanadezaza
gelidus
peach170
shirahime
tsukaima
Yoota
Suzaku
accelerator
sadaharu
chokzee
mitsukisan
Synyster
looknung
Red-emperor
-MiDNigHT-
38 posters

descriptionคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ Emptyคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

more_horiz
สำหรับผมนะครับเมะที่ผมชอบ คือ..

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ FateStayNight_servants1

Fate Stay Night ครับ !! (เมลผมยังเป็นชื่อเรื่องเรย แต่พิมผิดไปหน่อยนุง แหะๆ =w=" )

ส่วนเหตุผลที่ผมชอบคือ.. ผม..ชอบเซเบอร์ครับ !! (ง่ายดีเนอะ) ไม่ว่ายังไงก็เอาออกจากใจไม่ได้ซะที T^T (เว่อร์ละ)

แก้ไขล่าสุดโดย -MiDNigHT- เมื่อ Tue Mar 15, 2011 10:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

descriptionคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ EmptyRe: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

more_horiz
Suzumiya Haruhi no.......ต่างๆ ครับ

เหตุผลเหรอ

ผมคิดว่านี่เป็น เรื่องที่รวมความเป็น Sci-Fi, comedy, teen-love, action ได้ดีมาก

โดยเฉพาะหลัการ วิธีคิด แนวคิดวิทย์ ปรัชญา ที่ตัวเอกและผองเพื่อนไม่ปกติทั้งหลาย นำมาเป็นตัวดำเนินเริ่อง

ผมชอบเอาเรื่องพวกนี้ไปคิดต่ออะนะ เป็นความชอบส่วนตัว

เป็นเรื่องที่เพิ่มรอยหยักในสมองได้เป็นอย่างดี

เนิ้อเรื่อง การดำเนินเรื่องก็สนุก น่าติดตาม

และโดยส่วนตัวชอบ Nagato Yuki ครับ^^

ปล. ผมอ้างอิงจากเวอร์ชั่นนิยายนะ แต่ในเมื่อมีเมะก็หยวนๆละกัน^^

descriptionคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ EmptyRe: คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

more_horiz
sora no otoshimono

และ

angel beats

และ

is infinite stratos

และ ล่าสุด

Yumekui Merry

ไอดี alover017

more_horiz
ถ้าให้พูดถึงเรื่องที่ชอบที่สุดจริงๆก็คงเป็น เมะ จากค่าย KEY อะครับ
ทุกเรื่องนี้ ดูแล้วน้ำตาตกทุกที ทำได้ซึ้งมากๆเลยครับ
ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง Kanon 2006 AIR หรือจะ Clanned (พิมพ์ถูกป่าวหว่า)
ก็ประมาณนี้แหละครับ

ปล.Username blockhack 7/10

more_horiz
ผมชอบ One piece มากที่สุดคับผม ผมดูมาตั้งแต่ผม 10 ขวบ ตอนนี้ยังชอบอยู่เลยมันสนุกมากเนื้อหาดีได้ใจจิงๆ

ID : gunkung12 4/10

more_horiz
One piece ดูมานานละครับชอบมากมาย หนึ่งเดียวในดวงใจ(หุหุ สาวๆก็เซ็กซีั่)

เนื้อเรื่องก้อดี วางแบบดีโคตรๆ อ.โอดะ บันไซๆ

more_horiz
เรื่องจริง เพราะดี

more_horiz
shugochara เจ้าค่ะ

more_horiz
แล้วแต่แนวอ่ะครับ ชอบหลายเรื่องเลย sora no otoshimono , one piece, bleach

id : gearmua

more_horiz
อนเมะทุกเรื่องจากค่าย Key ครับ คงไม่ต้องบรรยายเหตุผลมากโดยเฉพาะเนื้อเรื่องที่ครบรสชติ และสุดสแนประทับใจ โดยเฉพาะ Clannad ที่ชอบมากที่สุด สมกับเป็นอนิเมะที่เป็นตัวแทนของคำว่าครอบครัวจริงๆ

more_horiz
นึกขึ้นได้ว่าไม่ได้บอกเหตุผลเลยมาเพิ่มเติมเนื่องจากแก้ไขของเดิมไม่ได้
sora no otoshimono ชอบตรงความหื่นสุดๆของพระเอก บวกกับความฮา รวมทั้งชอบ อิคารอสด้วยครับ
ส่วน one piece, bleach เนื่องจากติดตาม มังงะอยู่ตลอดก็เลยดู เมะไปด้วย

ครบ 10 กระทู้แล้วจ้า

id : gearmua

more_horiz
ที่สุดในชีวิต ต้อง gundam เลย ภาคที่ชอบสุดๆ เป็น 00 ครับผม

เพราะ ปกติ เรื่อง gundam ชอบใช้ ฉาก ซ้ำ ตอนต่อสู้ เกือบๆ ทุกภาคเลย ยิง ภาค gundam seed นี่ ทั้ง seed destiny ก็ด้วย ภาพ เดิมๆ ท่าเดิมๆ
และก็ เพราะ เพลง OST ของเรื่องนี้ก็ โดนใจผม ด้วย เช่น เพลง ของ UVERworld กับ ดีไซด์ หุ่น ของแต่ละภาค ชอบที่สุดเป็น Harute ของ ภาค 00
the movie นะครับ กับที่นั่งคนขับ คู่ (เหมือนคู่รัก) gundam gundam~~~

more_horiz
ชอบหลายเรื่องครับ
to aru majutsu no index
infinite stratos
beelzebub
kaichou wa maid sama

ที่ชอบเพราะ สนุก มันส์ สาวสวยๆเพียบ

เรื่องที่สนุกแต่ผมไม่ดูเพราะอ่านมังงะแล้ว ก็เช่น
one piece,bleach สนุกก็จริง แต่ตอนมันเยอะ
สำหรับผมอนิเมะต้องไม่เกิน 26 ตอน กำลังดี

descriptionคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ Emptyคุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~

more_horiz
School rumble
To aru Index
ถ้าเรื่องแรกก็เรื่อง ออเร้นโรด

munukuji

more_horiz
AIR ครับ ยังไม่มีเรื่องไหนโค่นบังลังเรื่องนี้ออกจากใจผมได้มีใกล้เคียงกันหน่อยก็ มือขวากับขาโจ๋ และ Kanon

ID:remember1

more_horiz
แบบเมะนี้ก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน(พอดีดูเยอะมาก)
แต่มังงะคงต้องIchigo100%เรื่องนี้อ่านไปตอนแรกๆเหมือนจะแค่เซอร์วิสไปวันๆ
แต่พออ่านเล่มหลังๆให้ข้อคิดมากกว่าที่คิดทั้งการล่าตามความฝันและอีกหลายๆอย่าง

tasannoy5678

more_horiz
ตอบยากจังมีหลายเรื่องครับ

1. gundam ดูแล้วชอบเกือบทุกถาคเลยครับแต่หลักๆจะชอบพวก UC เช่น Z,0083,unicorn
2.Macross frontier เพลงเพราะดี

แนวอื่นๆก็ดูนะครับแต่สองเรื่องนี้ดูซ้ำบ่อยสุด

user: gttle เกิน 10 แล้วนะจ้า

more_horiz
ที่ชอบที่สุดในชีวิตคงไม่มีเรื่องเดียว แต่ที่ทั้งชอบและขอบคุณมีเรื่องเดียวคือ Vampire Knight /Vampire Knight Guilty
ไม่คิดว่าตัวเองจะกลายเป็นสาวก anime ขนาดนี้ ถ้าไม่ได้ดูเรื่องนี้ก็ไม่คิดว่าจะมีเรื่องอื่นๆตามมา

ID - zzzk1234

more_horiz
อนเมะทุกเรื่องจากค่าย Key ครับ คงไม่ต้องบรรยายเหตุผลมากโดยเฉพาะเนื้อเรื่องที่ครบรสชติ และสุดสแนประทับใจ โดยเฉพาะ Clannad ที่ชอบมากที่สุด สมกับเป็นอนิเมะที่เป็นตัวแทนของคำว่าครอบครัวจริงๆ ( Angel Beats! ก็ชอบนะ )

ID: TUM / Nijino Saki FC. ( คราวที่แล้วลืมใส่ ID )

more_horiz
อยู่สายเกือบทุกสายแต่เน้นสุด จะเป็นฮีลลิ่ง aria ชอบแนวสบาย ๆ แต่หลายคนบอกว่าดูแล้วจะหลับ(ฮา)

more_horiz
ก็มีชอบหลายเรื่องนะครับ ก็คือ
Kore wa Zombie desu ka
Infinite Stratos
Amagami SS
School day
To Aru Majutsu no Index
Sekirei
Level E
Motto To LOVE-Ru -Trouble
Sora no Otoshimono Forte
Naruto
Yosuga no Sora
Bleach
Air Gear
Gosick
Cencoroll

ตอบยากมากครับว่าเรื่องไหนชอบมากที่สุด

more_horiz
bakemonogatari

ชอบทุกอย่างของเรื่องนี้ครับ ตัวละคร การนำเสนอ ดนตรี และอื่นๆ คือมันลงตัวหมดทุกอย่าง ^ ^

more_horiz
มีมากมายจนบอกไม่หมด
ให้ตัดต้นไม้ทั้งโลกมาทำกระดาษก็บอกไม่หมด
(พูดเล่น ตามจริงน่าจะได้สัก2แผ่น)
แต่ที่แน่ๆ ถ้าให้ตอยเรื่องเดียว ก็ต้องเรื่องนี้
To Aru Majutsu no Index

more_horiz
ชอบที่สุดก็ คือ

คุณชอบเมะเรื่องไหนที่สุดในชีวิต พร้อมเหตุผล ~ 11720x

นี่ไงละครับ

more_horiz
ชอบเกือบทุกเรื่องอ่ะครับ แต่ชอบสุดคงเป็น Macross Fontier
privacy_tip Permissions in this forum:
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
power_settings_newLogin to reply